วันที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นผู้แทนเทศบาล ในการร่วมประชุมกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมชั้น ๒ ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร และร่วมให้การต้อนรับ พล.ต.จิรวัฒน์ พันธ์สวัสดิ์ รอง ผอ.ศปป.๔ กอ.รมน.และคณะ ที่มาตรวจติดตามและประเมินผลในด้านต่าง ๆ ประกอบด้วย
– งานด้านการเสริมสร้างความมั่นคงด้านทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
– งานด้านการเสริมสร้างความมั่นคงด้านสิ่งแวดล้อม พลังงานและอาหาร
– งานด้านการเสริมสร้างการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
– การติดตามปัญหาการปรับปรุงก่อสร้างตลาดอินโดจีนมุกดาหาร
เวลา ๑๐.๑๕ น. พล.ต.จิรวัฒน์ พันธ์สวัสดิ์ รอง ผอ.ศปป.๔ กอ.รมน. และคณะ พร้อมตัวแทนหน่วยงานราชการ ที่เกี่ยวข้อง ได้ลงตรวจติดตามปัญหาการปรับปรุงก่อสร้างตลาดอินโดจีนมุกดาหาร เพื่อเก็บข้อมูลประกอบการประเมินผลต่อไป
![3.3612064.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/3.3612064.jpg)
![1.3612061.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/1.3612061.jpg)
![4.307584.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/4.307584.jpg)
![521024.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/521024.jpg)