วันที่ ๓-๕ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วย หัวหน้าฝ่ายสังคมสงเคราะห์และนักพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม ร่วมกิจกรรม “โครงการคนมุกดาหาร ดี เก่ง เป็นสุขทุกช่วงชีวิต Smart People กิจกรรมเสริมสร้างคุณภาพชีวิตคนพิการจังหวัดมุกดาหาร” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมทักษะอาชีพให้แก่คนพิการ ผู้ดูแลคนพิการและกลุ่มเปราะบางในพื้นที่ ให้เข้าถึงสิทธิสวัสดิการ มีทักษะอาชีพและรายได้สามารถพึ่งพาตนเองได้ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย คนพิการ ผู้ดูแลคนพิการและกลุ่มเปราะบาง จำนวน ๕๕ คน ณ ศาลาอเนกประสงค์วัดหลักสอง ชุมชนศรีพัฒนา ๒ ตำบลมุกดาหาร อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร
![357584339_579225154391229_6663284798307060704_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/357584339_579225154391229_6663284798307060704_n.jpg)
![358083590_579225181057893_8220183040789663148_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/358083590_579225181057893_8220183040789663148_n.jpg)
![357715496_579225064391238_3784756781270297743_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/357715496_579225064391238_3784756781270297743_n.jpg)
![357444501_579224971057914_2314920106251090560_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/06/357444501_579224971057914_2314920106251090560_n.jpg)