วันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๒ เวลา ๑๐.๐๐ น.จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับเทศบาลเมืองมุกดาหาร และหน่วยงานราชการ ทุกๆหน่วย นักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรม โครงการจิตอาสา”เราทำความดีเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์”จิตอาสา พัฒนา ลำน้ำ คูคลอง ณ ห้วยแคน วัดนิรมิต ชุมชนตาดแคน อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร โดยมีนายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดงาน พร้อม หน.ส่วนราชการ ข้าราชการ ประชาชนจิตอาสา นักเรียน นักศึกษา ร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมากกว่า ๘๐๐ คน
![01e1f925e43d5d106b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/01e1f925e43d5d106b.jpg)
![02c517e7db5b651285.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/02c517e7db5b651285.jpg)
![03f7652fac219390db.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/03f7652fac219390db.jpg)
![0456ddfd4425e935ac.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/0456ddfd4425e935ac.jpg)
![0564b3aed15d9fde08.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/0564b3aed15d9fde08.jpg)
![06b9fdc8f704e9b5d1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/06b9fdc8f704e9b5d1.jpg)
![070639110e24b81722.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/070639110e24b81722.jpg)
![0828642cb76a16d9d7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/0828642cb76a16d9d7.jpg)
![091d67197bcd4a389e.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/12/07/091d67197bcd4a389e.jpg)