๑๑ พ.ย. ๒๕๖๒ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี และนายอดุล ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ ร่วมประชุมให้นโยบาย และซักซ้อมการวางกำลังเตรียมความพร้อมด้านความปลอดภัยของเจ้าหน้าที่ บริการและอำนวยความสะดวกประชาชนที่จะมาลอยกระทงในเขตเทศบาล เช่น จุดลงลอยกระทง ที่ท่าน้ำแม่น้ำโขง หน้าวัดศรีบุญเรือง /จุดลอยกระทง ท่าน้ำห้วยแข้วัดป่าศรัทธาธรรม /จุดท่าน้ำวัดศรีมงคลเหนือ ฯลฯ
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/03.jpg)
![1022809.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/1022809.jpg)
![1022810.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/1022810.jpg)
![1022811.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/1022811.jpg)
![1022812.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/1022812.jpg)
![1022813.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/11/12/1022813.jpg)