วันที่ ๑๒ กันยายน ๒๕๖๒ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานเปิด โครงการพัฒนาแกนนำสุขภาพประจำครอบครัวและชุมชนในการดูแลผู้พิการและผู้ป่วยติดเตียง ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการงานฯ เข้าร่วมพิธีเปิด และมีกลุ่มเป้าหมายในการเข้าร่วมโครงการฯ ประกอบด้วย อสม.และ อาสาสมัครดูแลผู้ป่วยติดเตียงและผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง จำนวน ๒๐๐ คน ณ ห้องประชุมโรงเรียนเทศบาล ๒ (วัดนิรมิต)
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/09/13/06.jpg)