๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๔ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกิจกรรมแก้ไขปัญหาผักตบชวา โดยสำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับ สำนักงานเทศบาลเมืองมุกดาหาร ทำการพัฒนา ลอกผับตบชวา และกำจัดวัชพืช ณ สระน้ำวัดบรรพตมโนรมย์ ชุมชนเขามโนรมย์ ซึ่งจะดำเนินการอย่างต่อเนื่องจนกว่าจะทำการกำจัดผักตบชวาให้หมดทั้งสระน้ำนี้ต่อไป
![001.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/001.jpg)
![1549036.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/1549036.jpg)
![1549145.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/1549145.jpg)
![1549150.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/1549150.jpg)
![1549640.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/1549640.jpg)
![1549645.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/1549645.jpg)
![S__12402708.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/S__12402708.jpg)
![S__12402710.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2021/08/17/S__12402710.jpg)