๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ และกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เชิญพ่อค้าแม่ค้า ที่จำหน่ายล๊อตเตอรี่ ประเภทเร่จำหน่ายล๊อตเตอรี่ ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร มาร่วมประชุมและจัดทำทะเบียนบัญชีรายชื่อ ผู้จำหน่ายล็อตเตอรี่ ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ตามนโยบายของท่านผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร นายวีระชัย นาคมาศ เพื่อจะได้ให้คำแนะนำและถือปฎิบัติในการสวมใส่หน้ากากอนามัย ตามประกาศจังหวัดมุกดาหาร เรื่อง มาตรการเฝ้าระวัง ป้องกัน และควบคุมโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙(โควิด-19)จังหวัดมุกดาหาร(ฉบับที่ ๓๙) โดยมี ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในที่ประชุม ณ บริเวณศาลหลักเมืองจังหวัดมุกดาหาร
![861338.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/861338.jpg)
![861341.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/861341.jpg)
![861342.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/861342.jpg)
![861344.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/12/30/861344.jpg)