๓๐ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน และพนักงานเทศบาล ร่วมพิธีสักการะบวงสรวงสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่เมืองมุกดาหาร ประกอบด้วย ศาลหลักเมือง อนุสาวรีย์เจ้าจันทกินรี ศาลเจ้าพ่อเจ้าฟ้ามุงเมือง วัดศรีมงคลใต้ (พระอารามหลวง) และ หอเจ้าแม่สองนางพี่น้อง ตามลำดับ
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/01.jpg)
![S__8142871.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142871.jpg)
![S__8142873.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142873.jpg)
![S__8142874.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142874.jpg)
![S__8142875.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142875.jpg)
![S__8142876.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142876.jpg)
![S__8142877.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142877.jpg)
![S__8142878.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142878.jpg)
![S__8142879.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142879.jpg)
![S__8142880.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/09/30/S__8142880.jpg)