วันที่ ๒๖ ก.ค ๒๕๖๒ เวลา ๑๓.๓๐ น.เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนการงานและพนักงานจ้างในสังกัด ร่วมกับหน่วยงานราชการ ทุกๆหน่วย และชุดจิตอาสาพระราชทาน ๙๐๔ วปร. ประชาชน นักเรียน นักศึกษา ร่วมกิจกรรมโครงการ ” จิตอาสาพัฒนาลำน้ำ ลำคลอง”เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๖๒ ณ บริเวณสวนสุขภาพเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก เทศบาลเมืองมุกดาหาร สถานที่จิตอาสาพัฒนา ที่คลองหินอ่าง และคลองร่องปอ ซึ่งเป็นคลองสายหลักด้านใน ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ที่เป็นคลองในการระบายน้ำที่ไหลเข้ามาในเมืองฯ โดยมีชุดจิตอาสาพระราชทาน วปร.๙๐๔ และมวลชน ที่ร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น จำนวน ๓๐๐ นาย
![01a9e2c06bad14ac7c.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/01a9e2c06bad14ac7c.jpg)
![02c19b33499262ab40.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/02c19b33499262ab40.jpg)
![03dcbd6ab7bc0df62c.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/03dcbd6ab7bc0df62c.jpg)
![0448a747219ba9e806.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/0448a747219ba9e806.jpg)
![05cd0da022601d9b98.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/05cd0da022601d9b98.jpg)
![066fd4b69ede6343d3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/066fd4b69ede6343d3.jpg)
![07dd2b375d34f26ca2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/07dd2b375d34f26ca2.jpg)
![08bd68d4c428bd43c7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2019/08/20/08bd68d4c428bd43c7.jpg)