๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอเจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ประจำปี ๒๕๖๓ ณ บริเวณอาคารป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนการบริหาร/ฝ่าย/งาน พนักงานเทศบาล ประธานชุมชน ตลอดจนประชาชนในเขตเทศบาล ได้ให้ความสนใจและเข้าร่วมในกิจกรรมดังกล่าวเป็นจำนวนมาก
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/06.jpg)
![07.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/07.jpg)
![08.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/08.jpg)
![09.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/06/26/09.jpg)