วันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๗ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกัและบรรเทาสาธารณภัย ลงจัดระเบียบตลาดเทศบาล ๒ ภายหลังการสำรวจพื้นที่และพบว่ามีพ่อค้าแม่ค้ายึดคลองพื้นที่ลายจอดรถ โดยทำการย้ายร้านค้าเข้ามาอยู่ภายในอาคารตลาดเทศบาล ๒ และได้จัดทำช่องจุดจอด รถจักรยานยนต์ให้เป็นสัดส่วน ป้องกันการมายึดครองพื้นที่ในการตั้งวางขายสินค้าที่ลานจุดจอดรถ ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่จากกองคลัง ได้ดำเนินการทำสัญญา เช่าพื้นที่ด้านในอาคารตลาดเทศบาล ๒ กับพ่อค้าแม่ค้า จำนวน ๑๓ ราย
![988837_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/23/988837_0.jpg)
![273616_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/23/273616_0.jpg)
![52809.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/23/52809.jpg)
![52876.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/23/52876.jpg)