วันที่ ๑๙ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๖.๓๐ น. เป็นต้นไป นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ติดตามสถานการณ์ระบายน้ำในเขตเทศบาล และสั่งการให้ นายอดุลย์ ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกัน ร่วมกับ กองช่าง ออกสำรวจการระบายน้ำในเขตเทศบาล พื้นที่เสี่ยงน้ำท่วมขังและจุดที่น้ำท่วมขังซ้ำซากจากสถานการณ์พายุฤดูฝน และดำเนินการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ลอกคลองระบายน้ำ เพื่อให้เกิดการระบายน้ำได้ทันท่วงที โดยออกสำรวจบริเวณดังต่อไปนี้ สำรวจการไหลระบายของน้ำที่คลองหินอ่าง สำรวจจุดน้ำท่วมถนนซ้ำซากที่ถนนชาภูบาล ชุมชนหลังศูนย์ราชการ จุดน้ำท่วมขังถนนซอยนิติรัฐ ตรวจสอบเหตุน้ำท่วมขังซอยตาดแคน ๓ ดำเนินการลอกคลอง กำจัดวัชพืชและขยะที่กีดขวางการระบายน้ำที่คลองข้างสนามกีฬากลางจังหมัดมุกดาหาร ทำการลอกคลองที่ถนนชาภูบาล
![356907_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/356907_0.jpg)
![S__33112098_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/S__33112098_0.jpg)
![357090_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/357090_0.jpg)
![S__18554916_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/S__18554916_0.jpg)
![S__2383881_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/S__2383881_0.jpg)
![S__33120308_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/19/S__33120308_0.jpg)