วันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๖.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร และหัวหน้าส่วนราชการ มาตรวจเยี่ยมให้กำลังใจกำลังเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย และเจ้าหน้าที่สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดมุกดาหารมุกดาหาร ในการติดตั้งเครื่องสูบน้ำ ขนาด ๑๔ นิ้ว บริเวณซอยตาดแคน ๓ เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วมในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร
![193593_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/193593_0.jpg)
![963261.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/963261.jpg)
![S__8003617_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/S__8003617_0.jpg)