วันที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๖.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมพิธีเชิญคนโทน้ำพระพุทธมนต์ ไปเก็บรักษาที่กระทรวงมหาดไทย สำหรับประกอบพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม เพื่อประกอบพิธีเนื่องในโอกาสมหามงคล วันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ในวันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นผู้เชิญคนโทจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ เหล่ากาชาดฯ เข้าร่วมพิธี ที่บริเวณโถงด้านหน้า ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร
![LINE_ALBUM__240715_14.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_14.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_9.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_8.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_8.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_3.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_5.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_2.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_1.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_15.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_15.jpg)
![LINE_ALBUM__240715_24.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/15/LINE_ALBUM__240715_24.jpg)