วันที่ ๑๙-๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๗ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เข้าช่วยเเหลือร้านค้าทำการรื้อถอนร้านค้าออกจากทางเท้าบริเวณหน้าวัดยอดแก้วศรีวิชัย ตามประกาศเทศบาลเมืองมุกดาหาร ห้ามจำหน่ายสินค้าบริเวณทางเท้าหน้าวัดยอดแก้วศรีวิชัย เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบริเวณรอบวัดยอดแก้วศรีวิชัย และตลาดอินโดจีน มุกดาหาร
![728774_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/20/728774_0.jpg)
![728790_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/20/728790_0.jpg)
![729255_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/20/729255_0.jpg)
![728804_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/20/728804_0.jpg)