วันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ทำการสำรวจเส้นทางระบายน้ำในเขตเทศบาลที่ถนนชาภูบาล และนำเจ้าหน้าที่ ร่วมกับกองช่าง นำรถขุดตัก ดำเนินการทำความสะอาด กำจัดวัชพืช บริเวณท้ายถนนชาภูบาลและคลองร่องปอ เพื่อเปิดทางระบายน้ำต่อไป
![152111_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/24/152111_0.jpg)
![277591_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/24/277591_0.jpg)
![277422_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/24/277422_0.jpg)
![277423_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/24/277423_0.jpg)