วันที่ ๒๓ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ กองช่าง นำรถขุดตัก เข้าดำเนินการจัดการวัชพืชที่ปกคลุมปิดกั้นการระบายน้ำที่ซอยสนิทวงศ์ โดยเจ้าหน้าที่ได้ออกสำรวจเส้นทางระบายน้ำที่คลองหินอ่าง คลองร่องปอ และคลองระบายน้ำที่ซอยสนิทวงค์ เพื่อวางแผนป้องกันเหตุน้ำท่วมในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหารต่อไป
![4568744_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/23/4568744_0.jpg)
![714606_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/23/714606_0.jpg)
![4567647_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/23/4567647_0.jpg)
![4567654_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/23/4567654_0.jpg)