วันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๗.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหารพร้อมด้วย ด.ต.วิเชียร พรหมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร นายชัยณรงค์ แสงพันธ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขฯ เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ อาสาสมัครสัตวแพทย์ชุมชนศรีมุกดาหาร ๒ และงานสัตวแพทย์ ร่วมกิจกรรมรณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้กับสุนัขและแมวในชุมชนศรีมุกดาหาร ๒ ตามโครงการสัตว์ปลอดโรคคนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธาน ศ.ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ กรมพระศรีสว่างควัฒน วรขัตติยราชนารี ประจำปี ๒๕๖๗ ณ.บ้านรองประธานชุมชนศรีมุกดาหาร ๒
![IMG_4699.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4699.jpg)
![IMG_4691.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4691.jpg)
![IMG_4702.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4702.jpg)
![IMG_4180.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4180.jpg)
![IMG_4643.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4643.jpg)
![IMG_4190.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/20/IMG_4190.jpg)