วันที่ ๒๑ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๑๗.๔๕ น. ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองมุกดาหาหาร นำเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ พร้อมรถบรรทุกน้ำ พิรุณ ๘ ออกปฎิบัติหน้าที่ระงับเหตุไฟไหม้ป่าที่ชุมชนตาดแคน ซอย ๑๘ รถไม่สามารถเข้าระงับเหตุได้จึงทำการเดินเท้าเข้าระงับเหตุ จากการตรวจสอบบริเวณโดยรอบ ไม่พบผู้กระทำความผิด และสามารถควบคุมเพลิงให้อยู่ในวงจำกัดไว้ได้ แล้วเสร็จเวลา ๑๘.๒๒ น.
![120020_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/120020_0.jpg)
![120023_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/120023_0.jpg)