วันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธาน ที่ประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยมีคณะกรรมการ ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร นายคมเพชร สีดามาตย์ หัวหน้าสำนักงาน ปภ.จังหวัดมุกดาหาร และนายสุรสิทธิ์ ศิลปะงาม ผู้จัดการมูลนิธิเมาไม่ขับ เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน ณ ห้องประชุม สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดมุกดาหาร
ทั้งนี้ มูลนิธิเมาไม่ขับ ได้มอบหมวกนิรภัยเด็ก จำนวน ๒๐ ใบ และสื่อรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนให้กับคณะทำงาน ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อนำไปใช้ในภารกิจ ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
![4405543_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/02/4405543_0.jpg)
![4405553_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/02/4405553_0.jpg)
![4405555_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/02/4405555_0.jpg)
![4405557_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/02/4405557_0.jpg)