วันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ผอ.ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ในฐานะ รอง ผอ.ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร มอบเกียรติบัตรการร่วมกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ด้านการรณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์สวมหมวกนิรภัย ๑๐๐ % ปฏิบัติตนเป็นจิตอาสาจราจร ร่วมกับศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนน เทศบาลเมืองมุกดาหาร ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗ ให้กับคณะคุณครู และนักเรียน โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร ที่มีส่วนร่วมในการขับเคลื่อนการรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ณ โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร พร้อมนี้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล ได้ทำการรณรงค์บเคลื่อน รณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนกับคณะคุณครูและนักเรียน เพื่อให้มีการขยายผลไปยังประชาชนและผู้ปกครองอย่างต่อเนื่องต่อไป
![4354094_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/14/4354094_0.jpg)
![4354097_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/14/4354097_0.jpg)
![4354098_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/14/4354098_0.jpg)
![4354117_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/14/4354117_0.jpg)