วันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๑๗ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ได้รับแจ้งเหตุอัคคีภัยที่บริเวณป่าด้านหลังของโรงเรียนเทศบาล ๒ (วัดนิรมิต) จึงได้นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันฯ พร้อมรถยนต์ดับเพลิง จำนวน ๓ คัน ออกระงับเหตุไฟไหม้ จากการตรวจสอบพบไฟไหม้ป่าเป็นบริเวณกว้างเบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้ทำการควบคุมไฟให้อยู่ในวงจำกัดเพื่อไม่ให้รุกรามไปยังบ้านเรือนประชาชนต่อไป
![S__15081491_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/12/S__15081491_0.jpg)
![S__15081489_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/12/S__15081489_0.jpg)