วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เทศบาลเมืองมุกดาหาร งานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการผ่าตัดทำหมัน สุนัขตัวผู้จำนวน ๒ ตัว ตามที่ได้รับคำร้องขอความอนุเคราะห์เกี่ยวกับสุนัขจรจัดที่วัดป่าศรัทราธรรม ชุมชนนาโปใหญ่ พร้อมกับฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และติดแท็กสัญลักษณ์การทำหมันและฉีดวัคซีน ตามโครงการควบคุมสุนัขและแมวจรจัดในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ทั้งนี้ วัดป่าศรัทราธรรมจะดูแลสุนัขจรต่อไป
![F6BFB55C-5672-4300-8B26-3038D6F0F6F8_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/28/F6BFB55C-5672-4300-8B26-3038D6F0F6F8_0.jpg)
![temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4987137481612674047_31522873336463_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/28/temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4987137481612674047_31522873336463_0.jpg)
![59376839-8EC7-45D1-B99C-B1DBD96B1C0E_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/28/59376839-8EC7-45D1-B99C-B1DBD96B1C0E_0.jpg)