วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยกองสาธารสุขและสิ่งแวดล้อม ขับเคลื่อนการดำเนินการ “ธนาคารขยะชุมชน เทศบาลเมืองมุกดาหาร” ตามนโยบายจังหวัดมุกดาหาร แนวทางการขับเคลื่อนธนาคารขยะ (Recyclable Waste Bank) ของกระทรวงมหาดไทย เพื่อสร้างการรับรู้ความเข้าใจ และปลูกจิตสำนึกให้ประชาชนในการลดปริมาณขยะ โดยสามารถคัดแยกขยะเพื่อนำไปรีไซเคิลหรือไปขายเพื่อให้มีรายได้สู่ชุมชน และเกิดการจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ ณ ชุมชนนาโปใหญ่ เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![534085_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/27/534085_0.jpg)
![534240_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/27/534240_0.jpg)
![534243_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/27/534243_0.jpg)