วันที่ ๒๕ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๓๐ น. นางสุวรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย กองสวัสดิการสังคม โดยมี นางสาวกชพร เหมือนเหลา ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ คณะกรรมการชุมชน อสม.ชุมชนเมืองใหม่ ๑ ลงพื้นที่พบปะและเก็บข้อมูล ให้คำแนะนำในด้านสุขอนามัย พร้อมมอบถุงยังชีพ จำนวน ๑๘ ครอบครัว เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น และมีเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมให้คำแนะนำการระวังป้องกันเหตุอัคคีภัย ห้ามจุดไฟเผาขยะในบริเวณชุมชน ณ ชุมชนเมืองใหม่ ๑
![4217704_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/4217704_0.jpg)
![4217711_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/4217711_0.jpg)