วันที่ ๗ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๗.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและหัวหน้าส่วนการบริหารงาน ร่วมพิธีสักการะและบวงสรวงศาลหลักเมืองมุกดาหาร งานกาชาดมุกดาหาร ประจำปี ๒๕๖๗
จังหวัดมุกดาหาร จัดพิธีสักการะและบวงสรวงศาลหลักเมืองมุกดาหาร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองมุกดาหาร ๙ แห่ง ก่อนพิธีเปิดงานกาชาดมุกดาหาร ประจำปี ๒๕๖๗ โดยมีนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี พร้อมคณะเหล่ากาชาดจังหวัดมุกดาหาร ส่วนราชการจังหวัดมุกดาหาร องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และประชาชนชาวมุกดาหาร ร่วมพิธี ณ บริเวณศาลหลักเมืองมุกดาหาร
![68107_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68107_0.jpg)
![68108_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68108_0.jpg)
![68110_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68110_0.jpg)
![68111_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68111_0.jpg)
![68113_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68113_0.jpg)
![68112_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68112_0.jpg)
เวลา ๐๙.๐๐ น. คณะผู้บริหาร หัวส่วนการบริหารเทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมถวายเครื่องสักการะ และกล่าวสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระพุทธสิงห์สอง ณ วัดศรีบุญเรือง โดยมีนายวิวัฒน์ อินทร์ไทยวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร นำคณะกล่าวสักการะ และมีชุมชนในเขตเทศบาลเมืองมุกาดาหาร ร่วมแสดงฟ้อนรำเพื่อสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองมุกดาหาร
![68120_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68120_0.jpg)
![68124_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68124_0.jpg)
![68122_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68122_0.jpg)
![68140_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/07/68140_0.jpg)