วันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี ร่วมประชุมเตรียมการ งานเดินแบบผ้าไหมและผ้าพื้นเมือง ในงานกาชาดและงานของดีจังหวัดมุกดาหาร ประจำปี ๒๕๖๗ ณ ห้องประชุมภูมโนรมย์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร โดยงานเดินแบบ ผ้าไหมและผ้าพื้นเมืองฯ มีกำหนดจัดขึ้นในวันที่ ๑๒ มกราคม ๒๕๖๗ ณ เวทีกลางสนามหน้าศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร ทั้งนี้ กิจกรรมเดินแบบจัดขึ้นเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมวัฒนธรรมผ้าไทยและผ้าพื้นเมืองมุกดาหาร และจะนำรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย มอบให้สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดมุกดาหารเพื่อใช้ประโยชน์ในกิจกรรมสาธารณกุศลต่อไป
![410688183_693471532987657_5915700348033885989_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/12/19/410688183_693471532987657_5915700348033885989_n.jpg)
![412006692_693471582987652_7733772710580831280_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/12/19/412006692_693471582987652_7733772710580831280_n.jpg)
![411671981_693471699654307_106284125173841025_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/12/19/411671981_693471699654307_106284125173841025_n.jpg)
![410252332_693471522987658_8378329382444109742_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/12/19/410252332_693471522987658_8378329382444109742_n.jpg)