วันที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจัดทำแผนสุขภาพชุมชนกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลเมืองมุกดาหาร กล่าวรายงานโครงการโดย นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาลเมืองมุกดาหาร หัวหน้าส่วนการบริหาร หัวหน้าส่วนฝ่าย/งาน เจ้าหน้าที่บุคลากรกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมและอาสาสมัครชุมชนในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร และผู้แทนจากหน่วยงานที่ขอรับการสนับสนุนจากกองทุนหลักประกันสุขภาพฯ เข้าร่วมในพิธีเปิดครั้งนี้ ณ ห้องพลอยบอลรูม โรงแรมพลอยพาเลซ มุกดาหาร
ทั้งนี้ กิจกรรมในวันนี้ได้รับความอนุเคราะห์คณะวิทยากรจาก ศูนย์สุขภาพและแพทย์แผนไทย โรงพยาบาลมุกดาหาร ที่มาร่วมบรรยายในหัวข้อ แนวทางแก้ไขปัญหาและผลการวิเคราะห์สภาพปัญหาด้านสาธารณสุขในพื้นที่ และการคัดเลือกปัญหาสุขภาพและการดำเนินการตามแผนสุขภาพชุมชน เพื่อเป็นแนวทางดำเนินโครงการของหน่วยงานต่าง ๆ ในการจัดทำแผนสุขภาพชุมชนกองทุนหลักประกันสุขภาพฯ ต่อไป
![IMG_4003.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_4003.jpg)
![IMG_3923.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_3923.jpg)
![IMG_3995.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_3995.jpg)
![IMG_3972.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_3972.jpg)
![IMG_4079.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_4079.jpg)
![IMG_4085.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/29/IMG_4085.jpg)