วันที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ เจ้าหน้าที่จากกองคลัง จัดประชุมผู้ประกอบการตลาดอินโดจีน เพื่อรับทราบแนวทางการย้ายร้านค้าจากจุดผ่อนปรนที่ถนนสำราญชายโขงลงสู่ชั้นใต้ดิน ตลาดอินโดจีน เทศบาลเมืองมุกดาหาร ตามนโยบายของผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร ชี้แจงระเบียบการจัดการร้านค้าตามอำนาจหน้าที่ของเทศบาล และรับฟังความคิดเห็นจากผู้ประกอบการในการคัดเลือกและการดำเนินการย้ายร้านค้าสู่ชั้นใต้ดินต่อไป
![S__64569355_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/08/S__64569355_0.jpg)
![S__64569364_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/08/S__64569364_0.jpg)