วันที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ กองช่าง งานไฟฟ้า ออกซ่อมไฟฟ้าสาธารณะในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ที่ได้รับผลกระทบจากช่วงหน้าฝนและปัญหาไฟส่องสว่างทั่วไป โดยทำการแก้ไขแล้วเสร็จ ดังนี้ ชุมชนหินเรือ บริเวณหน้าโรงเรียนท่านพระสารีบุตร ชุมชนตาดเเคน ถนนตาดแคนพัฒนา ซอยตาดแคน ๑๕ ซอยตาดแคน ๑๒ และออกติดไฟซุ้มปาะตูงานแข่งเรือประเพณี เทศกาลออกพรรษา ๒๕๖๖
![S__25780228.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__25780228.jpg)
![S__25780241.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__25780241.jpg)
![S__25894925.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__25894925.jpg)