วันที่ ๒๗ กันยายน ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ กองช่าง งานไฟฟ้า ดำเนินการซ่อมแซม แก้ไขเปลี่ยนโคมและหลอดไฟ ตรวจสอบจุดไฟช็อตของเสาไฟฟ้าสาธารณะชุมชนในเขตเทศบาล ดังนี้ ถนนพิทักษ์สันติราษฎร์ หน้าวัดป่าศิลาวิเวก ชุมชนนาโปใหญ่ ชุมชนตาดแคนซอย ๔ และตาดแคนพัฒนา เพื่อความปลอดภัยของประชาชนในพื้นที่และแก้ไขปัญหาไฟฟ้าดับจากสถานการณ์ช่วงฤดูฝน
![126890_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/28/126890_0.jpg)
![126894_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/28/126894_0.jpg)
![126902_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/28/126902_0.jpg)
![126905_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/28/126905_0.jpg)