วันที่ ๓๐ สิงหาคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดกาหาร มอบหมายให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล ดูแลความเรียบร้อยและจัดระเบียบพื้นที่ตลาดอิโดจีน โดยวันนี้ได้ทำการขอความร่วมมือให้เจ้าของร้านจำหน่ายสินค้าบริเวณด้านหน้าศาลาเรารักมุกดาหาร ทำการรื้อถอนย้าย ร้านออกจากจุดที่บดบังทางขึ้น-ลง หน้าศาลาเรารักมุกดาหาร เพื่อเปิดทางขึ้นให้โล่งและสะดวกปลอดภัยกับประชาชนและนักท่องเที่ยวต่อไป
![566573_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/30/566573_0.jpg)
![3763373_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/30/3763373_0.jpg)
![3763547_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/30/3763547_0.jpg)