วันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร ทำการอบรมความปลอดภัยในสถานศึกษา ด้านการป้องกันและสาธารณภัย การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน การสวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% และสาธิตการช่วยเหลือกรณีเด็กติดค้างในรถยนต์ให้กับนักเรียนโรงเรียนเซ็นต์ยอแซฟมุกดาหาร โดยมีนักเรียนเข้ารับการอบรมทุกระดับชั้น ตั้งแต่ระดับอนุบาลและประถมศึกษา รวมทั้งสิ้นจำนวน ๑,๐๕๕ คน และบุคลากรครูและพนักงานในสังกัด จำนวน ๘๒ คน
![3756990_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/28/3756990_0.jpg)
![3756992_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/28/3756992_0.jpg)
![3757016_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/28/3757016_0.jpg)
![3757412_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/28/3757412_0.jpg)