วันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาพและสร้างเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย โดยมีนางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการบริหารเทศบาล คณะกรรมการศูนย์พัฒนาเด็ก เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลมุกดาหาร ผู้แทนชุมชน ผู้แทนศาสนสถาน ผู้แทนด้านสาธารณสุข เจ้าหน้าที่กองการศึกษา พนักงานครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ปกครองเด็กเล็ก เข้าร่วมโครงการ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดคำสายทอง
ทั้งนี้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ทำการอบรมให้ความรู้กับผู้ปกครองและเด็กก่อนปฐมวัย เกี่ยวกับการดูแลและการป้องกันความปลอดภัย ของเด็กปฐมวัย(การสวมหมวกนิรภัย การป้องกันเด็กติดในรถยนต์ การป้องกันเด็กจมน้ำ) เพื่อส่งเสริมความรู้และการรับมือจากอุบัติเหตุในเด็ก
![272581_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/272581_0.jpg)
![272585_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/272585_0.jpg)
![272582_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/272582_0.jpg)
![272588_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/272588_0.jpg)
![S__770110.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/S__770110.jpg)
![S__46366728_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/18/S__46366728_0.jpg)