วันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต. วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการบริการและบำบัดน้ำเสีย และโครงการบริหารและจัดการขยะมูลฝอยชุมชนเป็นพลังงานไฟฟ้าระบบปิดที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ประจำปี ๒๕๖๖ ซึ่งมีวิทยากรร่วมบรรยาย จาก นายน้อย แก้วเศษ ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสีย สาขามุกดาหาร โดยมีรองปลัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร กองช่าง ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาล ๒ (วัดนิรมิตร) นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมโครงการ ณ หอประชุม โรงเรียนเทศบาล ๒ (วัดนิรมิตร)
![842509_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/842509_0.jpg)
![842510_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/842510_0.jpg)
![842515_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/842515_0.jpg)
![842516_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/842516_0.jpg)
![842517_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/842517_0.jpg)