วันที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดย กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ ฝ่ายป้องกันและบรรเมาสาธารณภัย ร่วมทำความความสะอาด ด้านสิ่งแวดล้อมที่ชุมชนอรุณรังษี เพื่อตัดวงจรยุงลายซึ่งเป็นพาหะนำโรคไข้เลือดออก ทั้งยังประชาสัมพันธ์ไปยังชุมชนและประชาชน ขอความร่วมมือในการดูแลและกำจัดแหล่งที่อาศัยของยุงลาย เพื่อป้องกันการระบาดของโรคไข้เลือดออก ซึ่งเจ้าหน้าที่งานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ จะดำเนินการพ่นควันกำจัดยุงในวันถัดไป
![530772.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/18/530772.jpg)
![530773.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/18/530773.jpg)
![530766.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/18/530766.jpg)
![530767.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/18/530767.jpg)