วันจันทร์ที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๐๐ – ๑๕.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยกองสวัสดิการสังคม มอบหมายนักพัฒนาชุมชน งานพัฒนาชุมชน ลงพื้นที่ร่วมกิจกรรมอบรมฝึกวิชาชีพ “การทำข้าวแต๋นน้ำแตงโม และการทำขนมจีบ” ตามโครงการ วิจัยพัฒนาพื้นที่วิจัยเชิงยุทธศาสตร์ เมืองชายแดนแบบบูรณาการพหุภาคี เพื่อแก้ปัญหาความยากจน สร้างโอกาสทางสังคม ซึ่งเป็นการสร้างโอกาส การเรียนรู้ด้านอาชีพ และสร้างรายได้ให้กับประชาชนในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ตามบันทึก MOU ข้อตกลงความร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองมุกดาหาร กับ วิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ณ ศาลาอเนกประสงค์ชมรมผู้สูงอายุฯ(วัดหลักสอง) โดยมีชุมชนเข้าร่วม ๒ ชุมชน ดังนี้ ชุมชนศรีพัฒนา ๑ และ ชุมชนศรีพัฒนา ๒
![495689.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/17/495689.jpg)
![495692.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/17/495692.jpg)
![495698.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/17/495698.jpg)