๑๓ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๐๐ – ๑๕.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมนักพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่ร่วมกิจกรรมการฝึกอาชีพ “การทำข้าวแต๋นน้ำแตงโม และการทำชาจากใบชบาเมเปิ้ล” ตามโครงการ MOU ข้อตกลงความร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองมุกดาหารกับวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร โดยมีชุมชนเข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย ชุมชนดอนมุกดา ชุมชนแก้วกินรีชุมชนอนุรักษ์บำรุง และชุมชนคำภูเงิน ณ วัดศรีสุมังค์วนาราม อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร
![492330.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/14/492330.jpg)
![492322.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/14/492322.jpg)
![492326.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/14/492326.jpg)
![492327.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/14/492327.jpg)