วันที่ ๑๐ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม งานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ ร่วมกับ อสม.ชุมชน ออกพ่นควันกำจัดยุงที่ชุมชนหลังศูนย์ราชการ ตามมาตรการป้องกันโรคไข้เลือดออกและป้องกันการระบาดของโรคโดยเฉพาะในช่วงฤดูฝน โดยงานควบคุมโรคฯ ได้ดำเนินการแล้วเสร็จในพื้นที่ต่าง ๆ ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ดังนี้ หมู่บ้านสาธารณสุข-ตาดแคนซอย๑๒ ชุมชนแก้วกินรี ชุมชนนาโปกลาง บริเวณด้านหลังบ่อกำจัดขยะเทศบาลฯ ชุมชนศรีมุกดาหาร๒ กองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ ๒๓๔
![S__31244356.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/10/S__31244356.jpg)
![S__31244357.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/10/S__31244357.jpg)