วันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมนักพัฒนาชุมชนและเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลเขาแก้ว จังหวัดเลย ที่นำผู้สูงอายุฯ จำนวน ๕๐ คน เข้าศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้กิจกรรมด้านอาชีพของชมรมผู้สูงอายุฯ ณ ชมรมผู้สูงอายุฯ (วัดหลักสอง) โดยมีนางสมบูรณ์ ศรีประสงค์ และคณะทำงานชมรมผู้สูงอายุ ร่วมให้การต้อนรับ และมีการจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ชุมชนของผู้สูงอายุและสมาชิกเครือข่ายเพื่อส่งเสริมการสร้างรายได้ให้แก่ผู้สูงอายุและชุมชนในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร
![473038.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/12/473038.jpg)
![S__17178630.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/12/S__17178630.jpg)
![473044.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/12/473044.jpg)
![S__17178627.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/12/S__17178627.jpg)