วันที่ ๒๖ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้งานรักษาความสะอาด เข้าสำรวจและดำเนินการเก็บขนขยะมูลฝอยบริเวณซอยศรีประเสริฐ ๒ จากการสำรวจพบว่า บริเวณดังกล่าวเป็นพื้นที่ส่วนบุคคล มีป้ายแจ้งเตือนห้ามทิ้งขยะ แต่มีผู้ฝ่าฝืน ทำให้เกิดการทิ้งขยะสะสมในพื้นที่ดังกล่าว เบื้องต้นงานรักษาความสะอาดได้ดำเนินการเก็บขยะเพื่อลดปริมาณขยะไม่ให้เกิดกลิ่นรบกวนประชาชน
![139974.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/139974.jpg)
![139971.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/139971.jpg)
![139975.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/139975.jpg)