วันที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๑.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ชุดเทศกิจ ร่วมกับงานจราจร สภ.เมืองมุกดาหาร ออกปฏิบัติอบรมการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ให้กับนักเรียนโรงเรียนมุกดาหาร ระดับชั้น ม.๑ และชั้น ม.๔ จำนวน ๗๐๐ คน ภายใต้โครงการยกระดับสถานศึกษาและท้องถิ่นเพื่อป้องกันอุบัติเหตุทางถนนอย่างยั่งยืน ณ หอประชุมโรงเรียนมุกดาหาร
![3478033.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/12/3478033.jpg)
![3478454.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/12/3478454.jpg)
![3478449.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/12/3478449.jpg)