วันที่ ๖ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๖.๓๐ – ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร นำคณะหัวหน้าส่วนการ/งาน บุคลากรเทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมพิธีเฉลิมฉลองวาระครบรอบ ๑๐๐ ปี วันประสูติสมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ โดยร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ ณ หอประชุม ๒๕๐ ปี มุกดาหาร
![IMG_1416.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1416.jpg)
![IMG_1399.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1399.jpg)
![IMG_1410.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1410.jpg)
![IMG_1435.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1435.jpg)
![IMG_1483.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1483.jpg)
![IMG_1493.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1493.jpg)
![IMG_1468.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1468.jpg)
![IMG_1505.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1505.jpg)
![IMG_1507.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/06/IMG_1507.jpg)