๒๕ เมษายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมหัวหน้าฝ่ายบริหารงานทั่วไป หัวหน้าฝ่ายสังคมสงเคราะห์ นักพัฒนาชุมชน เจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม และผู้แทนจากวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลบ้านนา จังหวัดนครนายก จำนวน ๑๗๐ คน ในการเข้าศึกษาดูงานกลุ่มอาชีพนาหอยทองและชมรมผู้สูงอายุคำหอย-แก่นศิลานาลมโชย โดยมีการสาธิตการทำชาใบหม่อนและการทำธุงใยแมงมุม ทั้งนี้ มีกลุ่มอาชีพร่วมออกร้านจำหน่ายผลิตภัณฑ์ชุมชน ณ ศาลาเอนกประสงค์ชุมชนคำหอย ต.มุกดาหาร อ.เมือง จ.มุกดาหาร
![2.447742.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/2.447742.jpg)
![2.447750.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/2.447750.jpg)
![447761.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/447761.jpg)
![3.447752.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/3.447752.jpg)