วันที่ ๑๙-๒๑ เมษายน ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยงานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า โดยมีสุนัขและแมวเข้ารับบริการ ดังนี้ ชุมชนโคกสุวรรณ จำนวน ๑๐๕ ตัว ชุมชนนาโปใหญ่ จำนวน ๖๓ ตัวและชุมชนนาโปกลาง จำนวน ๙๒ ตัว ทั้งนี้ งานสัตวแพทย์มีกำหนดการลงพื้นที่ ทั้งหมด ๓๔ ชุมชน สามารถติดตามข่าวสารได้ที่เพจเทศบาลเมืองมุกดาหาร
![1.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873361161505615220_171355007125984.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/1.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873361161505615220_171355007125984.jpg)
![3.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873724376458604454_215088542090915.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/3.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873724376458604454_215088542090915.jpg)
![2.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873724376458604454_215088540210811.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/2.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4873724376458604454_215088540210811.jpg)
![4.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4874095086647851268_262985920440717.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/25/4.temp_c42eab6a43b1b6910d6391b3e72af977f_4874095086647851268_262985920440717.jpg)