วันที่ ๒๔ เมษายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๖.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตร ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์ ๙ รูป เนื่องในวันเทศบาล ๒๔ เมษายน ๒๕๖๖ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล บุคลากร สถานศึกษา ประธานชุมชน ร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน ทั้งนี้ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีฯ ได้อ่านสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เนื่องในโอกาส “วันเทศบาล” ประจำปี ๒๕๖๖ รวมทั้งให้โอวาทกับบุคลากรของเทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อสร้างตระหนักถึงบทบาทและความสำคัญของการปกครองส่วนท้องถิ่นรูปแบบเทศบาลและการให้บริการประชาชนต่อไป และกล่าวเปิดงานกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาด Big Cleaning Day อาคาร สำนักงาน(ภายใน – ภายนอก)
![4.235599.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/4.235599.jpg)
![S__22544444.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/S__22544444.jpg)
![3.235605.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/3.235605.jpg)
![5.235595.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/5.235595.jpg)
![S__22544446.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/S__22544446.jpg)
![235594.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/235594.jpg)
![235593.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/235593.jpg)
![6.235602.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/24/6.235602.jpg)