วันที่ ๑๐ เมษายน ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมนักพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ “ถอดบทเรียนแก้จน คนมุกดาหาร” ภายใต้โครงการวิจัยการพัฒนาพื้นที่เชิงบูรณาการแบบร่วมมือเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจนแบบเบ็ดเสร็จและแม่นยำพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร ณ โรงแรมเดอะริเวอร์ อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม จัดโดยวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร แหล่งทุนวิจัยจาก หน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนาระดับพื้นที่ (บพท.)
![439383.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/439383.jpg)
![439382.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/439382.jpg)
![439388.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/439388.jpg)
![439389.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/439389.jpg)