วันที่ ๑๐ เมษายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมพนักงานเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมพิธีเปิดศูนย์ปฎิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.๒๕๖๖ จังหวัดมุกดาหาร ณ บริเวณลาน Mukdahan Square ร่วมพิธีในการเปิดศูนย์ฯ ในครั้งนี้ โดย ภายหลังเสร็จสิ้นพิธีเปิด ฝ่ายป้องกันฯ ได้นำเจ้าหน้าที่และสมาชิก อปพร.ร่วมรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนกับประชาชนต่อไป
![3382078.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/3382078.jpg)
![3382055.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/3382055.jpg)
![3382053.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/3382053.jpg)
![3382043.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/3382043.jpg)
![3382082.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/04/10/3382082.jpg)