๓๐ เมษายน ๒๕๖๓ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมตั้งจุดคัดกรองผู้มาซื้อสินค้าตลาดสดเทศบาล ๒ โดยวัดอุณหภูมิ แนะนำให้สวมหน้ากากอนามัย และให้ล้างมือด้วยเจลเอลกอฮอล์ก่อนเข้าตลาด เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
![45720.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45720.jpg)
![45723.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45723.jpg)
![45732.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45732.jpg)
![45733.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45733.jpg)
![45735.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45735.jpg)
![45737.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/30/45737.jpg)