วันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร นำคณะเจ้าหนาที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยให้การต้อนรับคณะทัศนศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลทุ่งศรีชุมพล จ.สุรินทร์ จำนวน ๙๐ คน และองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกอก อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี จำนวน ๕๐ คน ที่มาศึกษาดูงานด้านการบริหารงานด้านการป้องกันและสาธารณภัย ด้านงานป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน(อปพร.) และด้านการจัดความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง ณ ห้องประชุม ชั้น ๔ อาคารฝ่ายป้องกันและบรรเทาสารธารณภัย เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![1.13290781.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/1.13290781.jpg)
![2.3291365.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/2.3291365.jpg)
![3.3291369.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/3.3291369.jpg)
![4.3291372.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/4.3291372.jpg)
![5.3291384.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/5.3291384.jpg)
![2.3290775.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/2.3290775.jpg)
![3.3290778.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/10/3.3290778.jpg)